Kwa sasa unatazama India inaweza kuhama ili kuainisha Bitcoin kama aina ya rasilimali

India inaweza kusonga kuainisha Bitcoin kama darasa la mali

Wakati wa kusoma: 2 minuti

Naam ndio!

India, ambayo mwanzoni ilionyesha uhasama mwingi dhidi ya sarafu ya sarafu, sasa imeagiza kamati ambayo inatarajiwa kuwasilisha pendekezo la rasimu kwa baraza la mawaziri hivi karibuni.

Baada ya hatua ya kihistoria ya El Salvador kuchukua Bitcoin kama sarafu ya fiat (kuifanya kuwa sarafu kamili - mfano wa wazimu!), hata huko India wapendaji wa pesa za crypto wanaweza kupumua.

Vyanzo muhimu kufuatia tasnia hiyo vilizungumza na mchapishaji Hindi Express kwamba serikali imeondoka kwenye msimamo wake wa zamani wa uhasama kuelekea sarafu halisi na mengi kuna uwezekano itaainisha Bitcoin kama darasa la mali hivi karibuni nchini India.

Mdhibiti wa soko Usalama na Bodi ya Uhindi ya Uhindi (SEBI) itasimamia kanuni za tasnia ya cryptocurrency baada ya Bitcoin kuainishwa kama darasa la mali. Sekta ya sarafu ya Hindi pia iko kwenye mazungumzo na Wizara ya Fedha kuhusu uundaji wa sheria mpya, na vyanzo vya tasnia vinaonyesha kuwa kikundi cha wataalam wa wizara wanasoma jambo hilo. Rasimu ya kanuni ya pesa za sarafu itawasilishwa Bungeni.

Maendeleo hayo yanakuja siku chache baada ya Benki ya Hifadhi ya India (RBI), katika duara kuelekeza benki hizo acha kuepuka shughuli zinazojumuisha ishara za kweli akitoa mfano wa duara lake la awali kutoka 2018, kwa kuwa lilikuwa limepinduliwa na Mahakama Kuu. Gavana wa RBI Shakthikanta Das, hata hivyo, alisisitiza mashaka yake.

"Tunaweza kusema dhahiri kwamba kamati mpya ambayo inafanya kazi kwa sarafu ya sarafu ina matumaini makubwa juu ya kanuni na sheria ya pesa za pesa… Pendekezo mpya la rasimu hivi karibuni litakuwa katika baraza la mawaziri, ambalo litachunguza hali ya jumla na kuchukua hatua bora mbele. Tuna hakika sana kwamba serikali itakumbatia teknolojia ya sarafu na teknolojia za kuzuia". Maneno kutoka kwa Ketan Surana, afisa mkuu wa kifedha na mkurugenzi, Coinsbit, na mwanachama, Mtandao na Chama cha Simu cha India.

❤️

Karatasi nyeupe na Indiatech inapendekeza kuwa kupitishwa kwa Bitcoin kwa India kama darasa mbadala ya mali ni hali halisi ya baadaye. Kwa sababu ya asili tete ya sarafu za dijiti (bei hubadilika sana kila siku) - hati hii inaandika - ni ngumu kuzitumia kama zana ya malipo. Hati hiyo pia ilipendekeza kutoza ushuru wa uwekezaji wa sarafu ya crypto, na kuifanya iwe chini ya ushuru wa faida chini ya Sheria ya Ushuru wa Mapato.

Hitesh Malviya, mtaalam wa blockchain na uwekezaji wa crypto, alisema: "Kwa maoni yangu, serikali ya India itatafuta njia ya kurekebisha Bitcoin. Sidhani kuwa India itazingatia kukubali Bitcoin kama sarafu ya fiat katika siku za usoni, kwani itaathiri sana msimamo wa rupia ya India. Kukubali Bitcoin kama sarafu ya dhamana ni wazo nzuri kwa mataifa ambayo hayana sarafu zao au yanategemea dola ya Amerika ".

Namaste!